Habari za Punde

MASHABIKI WA YANGA WAZIDI KUPOTEZA MATUMAINI YA FURAHA YA UBINGWA

YANGA SC na mashabiki wake kwa ujumla wamezidi kupoteza matumaini ya kutetea ubingwa wa Ligi Kuu Tanzania Bara baada ya leo kulazimishwa sare ya kufungana bao 1-1 na wenyeji, Mbeya City Uwanja wa Sokoine jijini Mbeya.
Matokeo hayo yanaifanya Yanga kufikisha jumla ya pointi 48 katika mechi 23, wakizidiwa pointi 11 na vinara, Simba SC wenye pointi 59 na mechi 25 ambapo watani hao watakutana Jumapili Uwanja wa Taifa, Dar es Salaam. 
 Yanga ilitangulia kupata bao kupitia kwa Raphael Daudi kabla ya Mbeya City  kusawazisha kipindi cha pili kupitia kwa Iddi Suleiman Nado,aliyetokea benchi.
Mbeya City walianza kulitia misukosuko lango la Yanga dakika ya nne tu, baada ya mshambuliaji wake tegemeo, Frank Ikobela kupiga shuti lililozuiwa na beki Juma Abdul na kuwa kona ambayo iliokolewa. Yanga SC ilijibu shambulizi hilo dakika ya 14 baada kiungo Pius Buswita kutia krosi nzuri iliyopanguliwa na kipa Owen Chaima na mpira kumkuta kiungo Raphael Daudi ambaye alipojaribu kuurudisha ukaokolewa na kipa huyo Mmalawi.
Chaima akafanya kazi nzuri tena dakika ya 16 kwa kuokoa mpira uliopigwa na mshambuliaji Mzambia, Obrey Chirwa aliyepokea pasi nzuri ya kiungo mzawa, Yussuf Mhilu
Mbeya City wakazinduka dakika ya 20 baada ya mshambuliaji wao, Eliud Ambokile kupiga mpira wa juu kiufundi kufuatia pasi ya kiungo Mohammed Samatta ukagonga mwamba na kurudi uwanjani kabla ya beki wa kushoto, Gardiel Michael kuondosha kwenye hatari.
Kipa wa Yanga, Mcameroon Youthe Rostand akafanya kazi nzuri ya kudaka mpira uliogongwa kwa kifua na Victor Hangaya dakika ya 34 kufuatia krosi ya mwasapili ambapo kipa anadaka.
Kaimu Nahodha wa Yanga SC, Kevin Patrick Yondan alishindwa kuendelea na mchezo baada ya dakika 45 za kipindi cha kwanza, nafasi yake ikichukuliwa na Nahodha Mkuu, mkongwe Nadir Haroub ‘Cannavaro’.
Yanga ikaanza kufunguka zaidi kipindi cha pili kwa kupeleka mashambulizi ya moja kwa moja hususan baada ya mabadiliko mengine yaliyofanywa akitolewa kiungo Emmanuel Martin na nafasi yake kuchukuliwa na Juma Mahadhi.
Hiyo iliiwasaidia wana Jangwani hao kupata bao dakika ya 58, kiungo Raphael Daudi Loth akiiadhibu timu yake ya zamani kwa shuti kali baada ya kuanzishiwa mpira wa adhabu na beki wa kulia, Juma Abdul kufuatia Mahadhi kuangushwa.
Baada ya bao hilo, mashabiki wa Mbeya City wakaanza kufanya fujo wakitupa mawe uwanjani na moja likamgonga kiichwani kipa wa Yanga, Youthe Rostand.
Mchezo ukaendelea baada ya dakika mbili, lakini dakika ya 65 beki wa Mbeya City Ramadhani Malima akatolewa kwa kadi nyekundu, baada ya kuonyeshwa kadi ya pili ya njano kumfuatia kumchezea rafu kiungo wa Yanga, Yussuf Mhilu.
Vurugu zikaibuka tena Uwanja wa Sokoine masabiki wakipiga mawe na Polisi wakalazimika kutumia gesi za machozi kutuliza vurugu, kabla ya mchezo huo kuendelea tena dakika tano baadaye kufuatia ulinzi kuimarishwa kwa gari lingine la aksari wa kupambana na Ghasia kuingia uwanjani.
Mchezo wa kujihami kulinda bao dakika za mwishoni uliwagharimu Yanga kuwapa wenyeji bao la kusawazisha, lililofungwa na Iddi Suleiman Nado dakika ya 90 kwa kichwa akimalizia krosi ya Kenny Kunambi.
Bao hilo liliwachanganya Yanga na kuwaruhusu Mbeya City kutawala mchezo zaidi kuelekea filimbi ya mwisho.
Kikosi cha Mbeya City kilikuwa: Owen Chaima, Kenny Kunambi, Hassan Mwasapili, Haruna Shamte, Ramadhan Malima, Majaliwa Mbaga, Eliud Ambokile/Danny Joram dk90+7, Medson Mwakatundu, Victor Hangaya/Iddi Suleiman dk75, Mohamed Samata na Frank Ikobela. 
Yanga SC: Youthe Rostand, Juma Abdul, Gardiel Michael, Abdallah Shaibu ‘Ninja’, Kelvin Yondan/ Nadir haroub ‘Cannavaro’ dk46, Said Juma ‘Makapu’, Yussuf Mhilu, Pius Buswita, Obrey Chilwa, Raphael Daudi na Emmanuel Martin/Juma Mahadhi dk51

No comments:

Post a Comment

SUFIANIMAFOTO Copyright © 2014

Theme images by Bim. Powered by Blogger.