Habari za Punde

SERIKALI YATOA BILIONI 40 KUSHUGHULIKIA TATIZO LA MAJI MUHEZA

Waziri wa Maji na Umwagiliaji Mhandisi Isack Kamwelwe akiangalia mchanga unazotumika kwenye ujenzi wa tanki la maji eneo la Ngomeni
 Waziri wa Maji na Umwagiliaji Mhandisi Isack Kamwelwe akiangalia kikoto zinazotumika kwenye ujenzi wa tanki la maji eneo la Ngomeni Waziri wa Maji na Umwagiliaji Mhandisi Isaack Kamwele akizungumza na wananchi wa Kijiji cha Mashewa Tarafa ya Amani wilayani wakati alipofanya ziara ya kutembelea maeneo hayo 
MKUU wa mkoa wa Tanga Martine Shigella akizungumza katika ziara hiyo ya Waziri wa Maji na Umwagiliaji Mhandisi Isack Kamwelwe kulia wilayani Muheza
MKUU wa wilaya ya Muheza Mhandisi Mwanasha Tumbo akizungumza 
Kaimu Mkurugenzi wa Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Jijini Tanga Mhandisi Aram Phares akiwapungia mkono wananchi kwenye ziara hiyo 
Waziri wa Maji na Umwagiliaji Mhandisi Isack Kamwelwe kushoto akiwa na Mkuu wa Mkoa wa Tanga Martine Shigella wakitazama namna maji yanavyotoka kwenye Kijiji cha Mashewa Tarafa ya Amani wakati alipofanya ziara kutembelea vyanzo vya maji kushoto ni Mkuu wa wilaya ya Muheza Mhandisi Mwanasha Tumbo kulia ni Katibu Tawala wa Mkoa wa Tanga (RAS) Mhandisi Zena Saidi
Mkuu wa wilaya ya Muheza Mkoani Tanga Mhandisi Mwanasha Tumbo kulia akimueleza jambo Waziri wa Maji na Umwagiliaji Mhandisi Isack Kamwelwe kushoto ni Mkuu wa mkoa wa Tanga Martine Shigella na Katibu Tawala wa Mkoa wa Tanga Mhandisi Zena Saidi
Waziri wa Maji na Umwagiliaji Mhandisi Isack Kamwelwe katika akisisitiza jambo kwa Katibu Tawala wa mkoa wa Tanga Mhandisi Zena Saidi wakati alipotembelea eneo la Ngomeni kwenye na kuangalia tanki kubwa la maji ambalo litakalokuwa la lita milioni saba linalotarajiwa kukamilika mwezi wa tatu mwakani litakuwa limekamilika kwa ajili ya kutoa maji Pongwe Jijini Tanga hadi wilayani Muheza kushoto ni Mkuu wa mkoa wa Tanga Martine Shigella
Mkandarasi anayetekeleza mradi wa maji kutoka Pongwe hadi Jijini Tanga kutoka kampuni ya Koberg Contrustion Co.Limited Stephen Kingili wa pili kulia akimuonyesha jambo Waziri wa Maji na Umwagiliaji Mhandisi Isack Kamwelwe kushoto wakati alipotembelea na kuangalia tanki kubwa la maji eneo la Ngomeni wilayani Muheza ambalo litakalokuwa la lita milioni saba linalotarajiwa kukamilika mwezi wa tatu mwakani litakuwa limekamilika kwa ajili ya kutoa maji Pongwe Jijini Tanga hadi wilayani Muheza
Waziri wa Maji na Umwagiliaji Mhandisi Isack Kamwelwe akisisitiza kulia ni Katibu Tawala wa Mkoa wa Tanga Mhandisi Zena Saidi kushoto ni Mkuu wa mkoa wa Tanga Martine Shigella
Mkandarasi anayetekeleza mradi wa maji kutoka Pongwe hadi Jijini Tanga kutoka kampuni ya Koberg Contrustion Co.Limited Stephen Kingili kulia akizungumza na Waziri wa Maji na Umwagiliaji Mhandisi Isack Kamwelwe wakati alipotembelea na kuangalia tanki kubwa la maji eneo la Ngomeni wilayani Muheza ambalo litakalokuwa la lita milioni saba linalotarajiwa kukamilika mwezi wa tatu mwakani litakuwa limekamilika kwa ajili ya kutoa maji Pongwe Jijini Tanga hadi wilayani Muheza kushoto ni Mkuu wa mkoa wa Tanga Martine Shigella
Mkandarasi anayetekeleza mradi wa maji kutoka Pongwe hadi Jijini Tanga kutoka kampuni ya Koberg Contrustion Co.Limited Stephen Kingili wa pili kulia akimuonyesha jambo Waziri wa Maji na Umwagiliaji Mhandisi Isack Kamwelwe kushoto wakati alipotembelea na kuangalia tanki kubwa la maji eneo la Ngomeni wilayani Muheza ambalo litakalokuwa la lita milioni saba linalotarajiwa kukamilika mwezi wa tatu mwakani litakuwa limekamilika kwa ajili ya kutoa maji Pongwe Jijini Tanga hadi wilayani Muheza
***************************************
SERIKALI imeanza kulishughulikia tatizo la maji wilayani Muheza kwa vitendo baada ya kutoa kiasi cha bilioni 40 kwa ajili ya kutoa maji kwenye chanzo cha mto zigi kupelekwa kwenye vijiji mbalimbali ili kuweza kuondosha kero hizo iliyokuwepo muda mrefu iliyokuwa ikiwafanya wananchi kutumia muda mwingi kusaka huduma hiyo. 
Hayo yalibainishwa na Waziri wa Maji na Umwagiliaji Mhandisi Isaack Kamwele wakati alipofanya ziara wilayani humo kutembelea vyanzo vya maji Amani na kuzungumza na wananchi katika Kijiji cha Mashewa Tarafa ya Amani. 
Alisema kuwa mpango huo wa serikali unakusudia kuhakikisha changamoto za maji ambazo walikuwa wanakabiliana nazo wananchi hao kwa muda mrefu zinamaliza ili waweze kunufaika na huduma hiyo muhimu kwa ustawi wa maisha yao na jamii zinazowazunguka. 
Waziri Kamwelwe alisema hatua hiyo ni juhudi kubwa zinazofanywa na Rais John Magufuli kushughulikia changamoto zinazowakabili wananchi zikiwemo za maji ili kuhakikisha tatizo la kutokupatikana kwa huduma hiyo linaondoka kwa watanzania. 
“Ndugu zangu serikali tumetoa bilioni 40 kwa ajili ya kushughulikia tatizo la maji wilayani Muheza kutoka chanzo cha Mto zigi kupita vijiji vyote hadi Muheza mjini huu ni mpango wa kuhakikisha changamoto ya upatikanaji wa huduma ya maji Muheza tunaipatia ufumbuzi wa kina “Alisema. 
Aidha alisema kutokana na juhudi kubwa zinazofanywa na Rais Dkt John Magufuli zimeweza kuleta mafanikio ambapo juzi tumesaidia mkataba na serikali ya India wa dola Bilioni 500 kwa ajili ya kutatua changamoto za upatikanaji wa maji ambapo katika fedha hizo dola milioni 100 zitakuja wilaya za Muheza na Korogwe kwa lengo la kuhakikisha wanashughulikia tatizo la maji.
“Ndugu zangu mbunge wenu anafanya kazi kubwa na nzuri sana wakati ofisi ipo pale Jijini Dar es Salaam alinifuata ofisini akaniambia kwenye Jimbo lake kuna tatizo kubwa la maji hasa nyakati za kiangazi kwa wananchi kununua maji ndoo hadi kiasi cha sh.2000 nikachukua maamuzi ya haraka kwa lengo la kulishughulikia “Alisema. 
Alisema kuwa sio muda mrefu serikali itawapeleka wataalamu kwenye maeneo yenu hivyo kuwataka kushirikiana nao wakati wakitekeleza shughuli zao ili kuona namna nzuri ya kuweza kuzipatia ufumbuzi changamoto ambazo za kutokupatikana kwa huduma kwa vijiji visivyo na uhakika wa maji.
Waziri huyo alisema kuwa mpango wa serikali ni kuhakikisha mpaka ifikapo mwaka 2020 vijiji vyote vinakuwa na uwezo wa kupata maji ili kuweza kufikia asilimia 85 na mijini kufikia asilimia 95 Hata hivyo alisema kuwa eneo la Ngomeni wilayani humo kutajengwa tanki kubwa la maji litakalokuwa la lita milioni saba ambalo litakamilika mwezi wa tatu mwakani litakuwa limekamilika kwa ajili ya kutoa maji Pongwe Jijini Tanga hadi wilayani Muheza (Habari kwa Hisani ya Blog ya Kijamii ya Tanga Raha)

No comments:

Post a Comment

SUFIANIMAFOTO Copyright © 2014

Theme images by Bim. Powered by Blogger.